ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู | เนื้อหาขนมหวานทำง่ายที่แม่นยำที่สุด

หมวดหมู่ของบทความนี้จะเกี่ยวกับขนมหวานทำง่าย หากคุณต้องการเรียนรู้เกี่ยวกับขนมหวานทำง่ายมาเรียนรู้เกี่ยวกับหัวข้อขนมหวานทำง่ายกับBuncHostelในโพสต์ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนูนี้.

ภาพรวมของข้อมูลที่สมบูรณ์ที่สุดที่เกี่ยวข้องกับขนมหวานทำง่ายในตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู

ดูตอนนี้วิดีโอด้านล่าง

ที่เว็บไซต์BuncHostelคุณสามารถอัปเดตความรู้อื่นนอกเหนือจากขนมหวานทำง่ายสำหรับข้อมูลที่มีค่ามากขึ้นสำหรับคุณ ที่เว็บไซต์Bunc Hostel เราอัปเดตเนื้อหาใหม่และถูกต้องให้คุณทุกวัน, ด้วยความตั้งใจที่จะให้ค่าที่ถูกต้องที่สุดแก่ผู้ใช้ ช่วยให้ผู้ใช้บันทึกข้อมูลออนไลน์ได้อย่างสมบูรณ์ที่สุด.

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่ขนมหวานทำง่าย

#ขนมทาโก้เผือก. ทำง่าย. สูตรที่สมบูรณ์แบบ คุณสามารถทำอาหาร ทำอาหาร ขาย ใครทำได้เยอะคูณสูตร พุดดิ้งไทยเผือก. สูตรนี้มีขนม 30 ถ้วย ส่วนผสมทาโก้ แป้งถั่วเขียว 60 กรัม น้ำสะอาด 560 กรัม น้ำตาล 200 กรัม เผือกหั่น 150 กรัม ส่วนผสมทาโก้ แป้งข้าวเจ้า 20 กรัม แป้งถั่วเขียว 25 กรัม น้ำตาล 15 ​​กรัม น้ำสะอาด 150 กรัม เกลือ 5 กรัม กะทิ 350 กรัม สนใจสั่งซื้อ กระทะโคขุน แถมฟรี ไม้พายซิลิโคน ราคา 1,390 บาท ถ้วยน้ำจิ้มพร้อมฝา ขนาด 2 ออนซ์ 50 ตัว ราคา 24 บาท เครื่องชั่งดิจิตอล 1 ตำแหน่ง ราคา 89 บาท เครื่องชั่งดิจิตอลสำหรับชั่งน้ำหนักอาหาร ราคา 69 บาท, แป้งถั่วเขียว 500 กรัม ราคา 68 บาท วิธีคำนวณต้นทุนวัตถุดิบ ทาโก้เผือก กิโลละ 35 บาท 35/1000*150=5.25 บาท แป้งถั่วเขียว 70 บาท 70/500*60=4.20 บาท น้ำตาล กิโลละ 20 บาท 20/1000*200=4 บาท 1 บาท ต่อน้ำหนึ่งลิตร /1000*560=0.56 บาท ราดหน้ากะทิ กล่องละ 65 บาท 65/1000*350=22.75 บาท แป้งถั่วเขียว ถุงละ 70 บาท 70/500*25=3.50 บาท น้ำตาลทราย กิโลละ 20 บาท 20/1000*15=0.30 น้ำลิตรละ 1 บาท 1/1000*150=0.15 บาท แป้งข้าวเจ้า กิโลกรัมละ 35 บาท 35/1000*20=0.70 บาท ราคารวม 41.41 บาท เฉลี่ย 30 ถ้วย วัตถุดิบ ราคาถ้วยละ 1.38 บาท ถ้วย 2 ออนซ์ 50 ถุง 25 บาท เฉลี่ยชิ้นละ 0.50 บาท ค่าวัตถุดิบ รวมถ้วย 1.38+0.50=1.88 บาท ***ไม่รวมค่าน้ำมันและค่าแรง ส่วนผสม ชั้นล่าง 60 ก. แป้งถั่วเขียว 560 ก. น้ำ 200 ก. น้ำตาล 150 ก. เผือก ชั้นบน 20 ก. แป้งข้าวเจ้า 25 ก. แป้งถั่วเขียว 15 ก. น้ำตาล 150 ก. น้ำ 350 ก. กะทิ 5 ก. เกลือ เตรียมทุกอย่างให้พร้อมแล้วลุยกันเลย ช่องทางการติดต่องานหรือสอบถามพูดคุยเรื่อง Fackbook Fanpage : E-mail : noo.patna@gmail.com

SEE ALSO  EP.169 ชุดพนักงานเสริฟ ร้านอาหารร้านกาแฟโรมแรมรีสอร์ทรุ่นขายดีคุณภาพติดดาว | PunwarinUniform | ชุด ฟอร์ม ร้าน กาแฟเนื้อหาที่เกี่ยวข้องทั้งหมดที่สมบูรณ์ที่สุด

ภาพบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับหัวข้อของขนมหวานทำง่าย

ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู
ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู

นอกจากการอ่านข้อมูลเกี่ยวกับบทความนี้ ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู คุณสามารถหาเนื้อหาเพิ่มเติมด้านล่าง

ดูเพิ่มเติมที่นี่

บางแท็กที่เกี่ยวข้องกับขนมหวานทำง่าย

#ตะโกเผอก #ถวยละ #บาท #สตรเปะ #ไอเดยทำกนทำขาย #ขนมไทย #ขนมหวาน #ครวบานหน.

SEE ALSO  ขนมลืมกลืนขนมไทยสีหวานๆวิธีทำง่ายๆ Leum Kleun | happytaste | ข้อมูลที่เกี่ยวข้องขนมไทยง่ายๆที่ถูกต้องที่สุดทั้งหมด
[vid_tags].

ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู.

ขนมหวานทำง่าย.

หวังว่าค่านิยมบางอย่างที่เรามอบให้จะเป็นประโยชน์กับคุณ ขอบคุณมากสำหรับการอ่านขนมหวานทำง่ายข่าวของเรา

36 thoughts on “ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู | เนื้อหาขนมหวานทำง่ายที่แม่นยำที่สุด

  1. สายบุญ เมืองนนท์ says:

    ถ้วยละ 5.- ถูกมาก ไม่ขาด
    ทุนรึคะ แถวบ้านเท่านี้ขาย 12.-

  2. วรารัตน์ แสนพรม says:

    ขอบคุณที่ทำคลิปให้ชมนะคะ​ แต่แป้งถั่วเขียวคูณผิดรึป่าวคะ​ ถ้าถูกแล้วต้องขอโทษด้วยค่ะ

  3. นส.สุปาณา ทรัพย์แจ่ม says:

    ถ้วย3ออนใช่ไหมค่ะถ้าขายไม่หมดแช่เย็นได้กี่วันค่ะ

  4. วัลลภ ตรีรัตน์ says:

    แป้งถั่วเขียวหาไม่ได้ใช้แป้งอะไรแทนได้บ้างคะ

  5. MiLin🇹🇼 says:

    ขอถามหน่อยนะค่ะถ้าไม่มีแป้งถั่วเขียวใช้แป้งอะไรแทนได้ค่ะ"ขอบคุนค่ะ"

  6. คัมภีร์รดา ปาระติ says:

    ถ้าถ้วย 2 ออน ก็ไม่ได้ใหญ่มาก ก็ขายได้กำไรอยู่ค่ะ ขอบคุณที่แบ่งปันคลิปค่ะ

  7. แม่เพ็ญ says:

    ละเอียดดีมากค่ะ ทั้งสูตรและต้นทุน ต้องติดตามซะแล้ว😍😍😍

  8. Ploypailin Sanson says:

    สูตรนี้เหมาะสำหรับขายส่ง จร้า ทำเยอะ ขายเยอะ ถึงจะได้กำไรเยอะจร้า เพราะนี่ก็ทำขายส่งเหมือนกันจร้า😁😁

  9. ครัวบ้านหนู says:

    วิธีคิดต้นทุนค่ะ
    ตัวตะโก้

    เผือกโลละ 35 บาท 35/1000*150=5.25 บาท

    แป้งถั่วเขียวถุงละ 70 บาท 70/500*60=4.20 บาท

    น้ำตาลทรายโลละ 20 บาท 20/1000*200=4 บาท

    น้ำลิตรละ 1 บาท 1/1000*560=0.56 บาท

    หน้ากะทิ

    กะทิกล่องละ 65 บาท 65/1000*350=22.75 บาท

    แป้งถั่วเขียวถุงละ 70 บาท 70/1000*25=3.50 บาท

    น้ำตาลทรายโลละ 20 บาท 20/1000*15=0.30 บาท

    น้ำลิตรละ 1 บาท 1/1000*150=0.15 บาท

    แป้งข้าวเจ้าโลละ 35 บาท 35/1000*20=0.70 บาท

    รวมต้นทุน 41.41 บาท

    เฉลี่ย 30 ถ้วย ต้นทุนวัตถุดิบถ้วยละ 1.38 บาท

    ถ้วย 2 ออนซ์ 50 ใบราคา 25 บาท เฉลี่ยใบละ 0.50 บาท

    ต้นทุนวัตถุดิบรวมถ้วย 1.38+0.50=1.88 บาท

    ***ไม่รวมค่าแรงค่าแก๊สค่ะ

  10. sermsuk promsuk says:

    ทำให้เหนื่อยเผือกแพง ถ้วยอีก ไม่คุ้มเหนื่อยขาดทุนแน่นอน ถ้วยละ5บาท ไม่คุ้มเหนื่อย

  11. นส.สุปาณา ทรัพย์แจ่ม says:

    ถ้าขายไม่หมดแช่เย็นไว้ขายอีกวันได้ไหมค่ะ

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *

  • ray ban sunglasses sale cheap
  • ray ban sunglass women
  • cheap costa sunglasses china
  • cheap wholesale sunglasses
  • discounted sunglasses
  • oakley baseball sunglasses
  • oakley sunglasses women
  • ray ban sunglasses cheap
  • ray ban wayfarer sunglasses
  • replica oakley sunglasses
  • sunglasses for cheap
  • wholesale fashion sunglasses
  • wholesale sunglasses usa
  • cheap gucci belts real
  • gucci belt cheap
  • gucci belt mens
  • gucci belt men
  • gucci belt men sale
  • gucci belt men cheap
  • gucci belt sale cheap womens
  • gucci belts for men cheap
  • gucci belts men
  • gucci belt womens cheap
  • men gucci belt
  • mens black gucci belt
  • mens gucci belts
  • mens gucci belt wholesale
  • replica gucci belts
  • wholesale gucci belts
  • wholesale gucci belts suppliers